An faɗi abubuwa da yawa, gaba ɗaya don mafi muni, game da mataimakan da kamfanin Koriya na Samsung ya gabatar a hukumance tare da Samsung S8 a farkon kwata na shekara, wani mataimaki wanda ya zo kasuwa kawai yana magana da Koriya kuma wannan tKoyon Ingilishi ya ɗauki 'yan watanni.
Duk da yake Bixby har yanzu yana makarantar koyan harshe, kamfanin Koriya ya gabatar a taron Developer na kamfanin a San Francisco, ƙarni na biyu na mai taimakawa muryar dijital: Bixby 2.0. Wannan ƙarni na biyu shine an yi niyya ne don na'urorin gida masu kaifin baki, na'urorin da ke zama sananne ga masu amfani.
Samsung yana son sanya Bixby a matsayin abokin takara kai tsaye ga Mataimakin Google da Amazon's Alexa, duka biyun suna gasa don ƙoƙarin kulle masu amfani da kayan masarufi da kayan aikin software, wanda a al'adance Apple koyaushe yana yi. A cewar Samsung, Bixby zai iya sarrafa harshe na asali da kuma hango bukatun masu amfani, ba tare da la'akari da na'urar da take aiki ba.
Bixby wasu masu haɓaka Apple Siri ne suka kirkireshi, amma ganin gazawar da kamfanin yayi musu dangane da ci gaban da zai iya samu, sai suka yanke shawarar barin kamfanin su ƙirƙiri nasu mataimaki, wani mataimakin kamar yadda Littafin TechCrunch, ma'anar duniyar fasaha, shine mafi kyawun duka abin da zamu iya samu a halin yanzu a kasuwa. Abinda kawai yake dashi shine yarukan da yake magana dasu.
Bixby zai yi aiki azaman cibiyar sarrafa yanayin halittar Samsung, iwadanda suka hada da talabijin, tarho, firiji, lasifika, injinan wanki da sauran na’urori da ke haɗe da Intanet. Samsung yayi ikirarin cewa Bixby, kamar Alexa da Mataimakin Google, a buɗe suke ga masu haɓaka don haɗa aikace-aikace da aiyukan da ake da su A halin yanzu kamfani ya riga ya ɗauki matakin farko ta ƙaddamar da kayan haɓaka kayan haɓaka software don Bixby.
Kasance na farko don yin sharhi