Jumatatu iliyopita asteroid karibu iligonga Dunia bila mtu yeyote kujua

Ardhi

Sote tunajua kwamba Dunia, katika safari isiyoweza kuzuilika kupitia nafasi inayozunguka Jua, iko wazi kwa vitu vingi vinavyotembea angani wakati wowote ambavyo vinaweza kuathiri dhidi yake. Ni kweli kwamba wengi wao hugongana nayo na zingine hazileti uharibifu ambao unaweza kuwa mkubwa na hata kutambulika kulingana na saizi ya kitu chenyewe. Sasa fikiria nini kitatokea ikiwa, kama ilivyotokea siku tatu tu zilizopita, a Ateroid yenye upana wa mita 34 ilikuwa karibu kugonga sayari yetu.

Ingawa inaonekana kawaida zaidi ya filamu ya uwongo ya sayansi kuliko kitu kingine chochote, ukweli ni kwamba asteroid ambayo hutumika kama mfano hadi sasa ikiwa ilikuwa karibu kugonga Dunia, haswa ilipita kwa mbali kama hiyo. nusu ya umbali kati ya Dunia na Mwezi. Kama inavyotarajiwa, NASA haikuchelewa kubatiza asteroid hii kwa jina la 2017 AG13.

Asteroid ya mita 34 ya kipenyo karibu iligonga Dunia Jumatatu iliyopita.

Kulingana na wataalamu, ikiwa asteroid hii ingegonga Dunia, ingeweza kutoa nishati sawa na karibu mabomu kumi na mbili ya nyuklia kama ile ambayo Amerika ililipuka huko Hiroshima. Kumbuka kwamba tunazungumza juu ya umati wa mita 15 x 34 ambazo zilikuwa zikielekea kwenye sayari yetu karibu kilomita 16 kwa sekunde. Kinachotia wasiwasi zaidi ni kwamba asteroid hii haikugunduliwa hadi Jumamosi alasiri.

Kulingana na taarifa za NASA, inaonekana kwamba asteroid ingegonga Dunia ingekuwa ililipuka kabla ya kugusa uso Ya sawa. Athari za mlipuko huu zingeweza kusababisha wimbi kubwa sana ingawaje sio kubwa kama ile inayosababishwa na asteroid inayodhaniwa kuwaua dinosaurs.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 6, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Gema Lopez alisema

    Mungu wangu? Na mchele wangu ulichomwa Jumatatu pia na hakuna mtu aliyeujua pia? hahaha… mpaka sasa ???

  2. Tukienda ... karibu inatugusa

  3.   AGMware alisema

    Usiruhusu maelezo kidogo kwamba yalikuja ndani ya "tu" kilomita 200.000 (karibu nusu ya umbali wa Dunia-Mwezi) kukuharibia habari za kushangaza.

  4.   Fernando Schamis alisema

    Kwa kusikitisha, kuna watu ambao hawajui, gil ambayo ni sayari yetu, katika ukubwa wa ulimwengu.

  5.   Jose alisema

    Nakala ya kijinga, ya kusisimua na isiyo ya lazima

  6.   Mauritius alisema

    Ninafanya kazi katika kampuni ya basi sijui ikiwa ni ile ile niliyoiona nilipofika Calama siku ya Ijumaa sina hakika ya siku haswa nilipoangalia angani na sijawahi kuona katika maisha yangu kitu kizuri na kikubwa kama comet hiyo ilichapisha usoni na walinisumbua vizuri ninatoa maoni haya xke niliacha kitu hicho plop nilikiona kuelekea upande ule ule ambao uwanja wa ndege upo kati ya 08.00 na 09.00 zaidi au chini natumaini maoni asante