Menyu ya muktadha

Mfano wa menyu ya muktadha

Mfano wa menyu ya muktadha

Leo tutaona orodha ya muktadha ni nini na ni ya nini. Tutaona pia jinsi menyu ya muktadha inabadilika kulingana na eneo la mshale kwenye skrini na kwa wenye ujasiri na uzoefu nitatoa habari juu ya jinsi ya kurekebisha menyu ya muktadha kwa kuongeza au kuondoa vitu kutoka kwake. Wacha tuanze na ufafanuzi wa "menyu ya muktadha".

Menyu ya muktadha ni nini?

Menyu ya muktadha nadirisha linalofungua tunapobofya kulia panya. Menyu hii ni kitu hai cha mfumo wa uendeshaji kwani imebadilishwa kwa kuongeza vitu vipya kwenye menyu ya muktadha tunapoweka programu mpya.

Nakala inayohusiana:
Njia mbadala za kuondoa programu tumizi za Windows

Sio programu zote tunazoweka zinaongeza vitu kwenye menyu ya muktadha na ingehitajika kusema kuwa kwa bahati nzuri, vinginevyo orodha hii ingekua kwa njia ya kutia chumvi, ikizuia kazi yake kuu. Je! Ni kazi gani kuu ya menyu ya muktadha?, endelea kusoma:

Menyu ya muktadha ni ya nini?

Menyu ya muktadha hutumika kuwezesha kazi yetu ya kila siku na kompyuta yetu. Tunapofungua menyu ya muktadha kwa kubofya na kitufe cha kulia cha panya (kushoto ikiwa umesanidi watumiaji wa mkono wa kushoto) tunapata dirisha ambalo kuna chaguzi nyingi kama vile kuunda folda au ufikiaji wa moja kwa moja, kukandamiza faili, kucheza mp3 yako, kutambaza faili na antivirus, n.k., na tunaweza kufanya haya yote moja kwa moja na bila kufungua programu inayohusika na hatua iliyochaguliwa mapema.

Kama nilivyosema hapo awali, kulingana na eneo la skrini yako ambayo unafungua menyu ya muktadha, itawasilisha sehemu moja au nyingine, tofauti katika vitu vinavyoonyesha au vyenye kwenye menyu yake. Wacha tuangalie mifano kadhaa.

Menyu ya muktadha wa Windows XP

Ikiwa tunabofya na kitufe cha kulia cha panya kwenye eneo la bure la desktop yako, tunapata menyu ifuatayo ya muktadha:
Menyu ya muktadha wa Windows XP
Ndani yake utaona kila kitu unachoweza kufanya na vitu vilivyo kwenye desktop yako, kama vile kuandaa faili ya icons. Ikiwa tunaweka mshale juu ya kipengee chochote cha menyu kilicho na mshale upande wake, menyu nyingine ya kushuka itaonekana kama unaweza kuona kwenye picha hapo juu.

Ingawa tunazungumza juu ya menyu ya muktadha ya Windows XP, hii pia ni sawa kwa Windows 7 na Windows 10. Licha ya ukweli kwamba mfumo umesasishwa kwa miaka yote, menyu ya muktadha bado iko na ina utendaji sawa katika zote matoleo.

Nakala inayohusiana:
Jinsi ya kuweka video kama Ukuta katika Windows 7

Menyu ya muktadha ya faili

Ikiwa tutabonyeza faili faili ya muktadha itatofautiana kulingana na faili ya ugani ambayo ina faili hiyo (muundo wake). Kwa mfano, hii ni orodha ya muktadha wa faili na kiendelezi PDF.

Menyu ya muktadha ya faili ya PDF

Katika menyu hii tunaona vitu ambavyo havikuonekana kwenye faili ya menyu ya muktadha kutoka kwa Windows desktop, kama chaguo la "Scan ..." kuangalia na antivirus kwamba faili ya PDF haina virusi au vitisho vingine vinavyojulikana. Tunaweza pia kuona kipengee cha "IZArc" kinachofungua menyu ya pili ambayo tunaweza compress faili ya PDF kwa kutumia kontena IZArc.

Lakini kama nilivyosema tayari, menyu hii itatofautiana kulingana na aina ya faili ambayo tunaiita. Kwa mfano, tukifungua menyu ya muktadha kwa kubofya kulia kwenye faili ya .DOC (faili ya Neno) badala ya faili ya .PDF, tunapata menyu ifuatayo ya muktadha.

Menyu ya muktadha wa faili ya DOC

Kama unavyoona, menyu hii ni pana zaidi kuliko ile ya awali na inajumuisha chaguo la kuchapisha ambayo orodha nyingine ya muktadha haikuleta.

Tunaweza kupata mengi menyu tofauti za muktadhaTayari tumeona zingine lakini tofauti hazina mwisho, karibu katika programu zote tutapata menyu za muktadha kutusaidia kutekeleza majukumu haraka zaidi bila kulazimika kupitia barani za zana za kila programu. Kwa hivyo tutaona tu mifano iliyoonyeshwa tayari.

Nilitaka kuelezea leo ni orodha zipi za muktadha na ni za nini kwa sababu katika mafunzo ya siku zijazo nitarejelea na ikiwa mtu hajui orodha za muktadha ni nini, atalazimika kusimama tu kupata wazo.

Kwa wale ambao wanataka kujua zaidi juu ya menyu ya muktadha, nitakuambia kuwa inawezekana kuzisanidi kwa kuongeza au kuondoa vitu kutoka kwake. Wakati shughuli zingine zinaweza kufanywa kwa urahisi, zingine ni ngumu zaidi na ziko nje ya upeo wa nakala hii. Siku nyingine tutaona jinsi ya kufanya zingine kwa urahisi marekebisho katika menyu ya muktadha. Kwa sasa na kwa wale ambao wanataka kuwa na udhibiti kamili juu ya menyu ya muktadha, ninapendekeza usome nakala hii kuhusu menyu ya muktadha, lakini kwa ONYO wazi, nakala haipendekezi kwa watumiaji wa novice na wasio na uzoefu kwani lazima utumie Usajili wa Windows kurekebisha menyu ya muktadha. Kwa upande mwingine, ninapendekeza kila mtu aliye na uzoefu zaidi aangalie nakala na ukurasa wa Erwind aliwaka.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 77, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   dianite alisema

    Halo, nataka tu kusema kwamba ukurasa huu umeundwa vizuri sana na tunatumahi wanaendelea kufanya kurasa ziwe rahisi kueleweka na kutuelezea jinsi unavyofanya, hongera na asante kwa kuweka wakati wako katika kurasa za ujenzi ili sisi watumiaji bora. baba

  2.   Siki ya muuaji alisema

    Nafurahi unapenda ukurasa huu, nakutumia salamu kali sana kwa maneno yako mazuri.

  3.   Brenda alisema

    lazima uwe na sehemu za menyu ya muktadha

  4.   lucy alisema

    heyy shukrani kwa habari 😉 imenitumikia kwa kazi hiyo ... salamu 🙂

  5.   nzuri alisema

    heyy shukrani kwa maelezo ambayo yalinitumikia kwa kazi hiyo ... salamu

  6.   luchiaca alisema

    hujambo nisaidie na kazi yangu ya nyumbani… neema

  7.   Pao alisema

    Halo, nadhani blogi yako ni nzuri.
    Lakini nina shida na menyu ya muktadha ya PC yangu na ningependa kukuambia juu yake ili uone ikiwa unaweza kunisaidia. Inatokea kwamba unapofungua MiPC na bonyeza-kulia kwenye diski yoyote, iwe diski ngumu, usb au cd drive, kompyuta haitii na haifunguzi menyu ya muktadha. Lakini ni tu kwenye MyPC, kwa sababu kwenye folda ikiwa utafungua menyu ya muktadha. Je! Unaweza kunisaidia tafadhali? Sijui cha kufanya au jinsi ya kutafuta msaada kwa shida hii.

  8.   vito !! alisema

    asante sana kwa msaada huu
    lazima hiyo ilinisaidia sana
    kwa kazi yangu ya nyumbani ya kompyuta
    na mbali ni rahisi sana kwa sababu unaweza kunakili
    na kubandika
    la verdad
    BORA !!

    Mimi vo0e
    na: gem :);)

  9.   Siki alisema

    @Pao uwezekano mkubwa msimamizi wa mfumo ana chaguo hilo limezimwa. Ikiwa wewe peke yako unatumia kompyuta, unaweza kuwa na virusi.

  10.   Damian alisema

    Habari: Nimependa sana ukurasa wako. Niliifikia kwa sababu nina shida na menyu ya muktadha; angalia ikiwa unaweza kunisaidia:
    Ninarekodi faili za sauti na kipaza sauti. Ningependa hiyo, wakati nitaunda moja, kuweza kuiunda kupitia menyu ya muktadha wa folda, bonyeza «Mpya», na kwamba, hapo, kama ninapata faili ya Neno Mpya, au faili mpya ya PowerPoint , Ninapata chaguo faili mpya ya sauti, au wav, kuipatia jina, halafu, kuweza kuifungua moja kwa moja kutoka kwa programu ya kurekodi, bila kulazimika kuihifadhi na kuipatia jina basi.
    Hiyo inawezekana, kwa sababu kazini inafanya kazi (hiyo ni windows 2000), lakini nyumbani, haifanyi (nina Vista). Asante kwa ukurasa wako, na ninatumahi kuwa, pamoja na mimi, swali na jibu linaweza kuwa la kupendeza kwa jumla.

  11.   Siki alisema

    Kweli, sijui jinsi ya kufanya kile unachohitaji Damian. Ninapendekeza kufanya utaftaji kadhaa wa Google kama "ongeza njia ya mkato kwenye menyu ya muktadha" au "mwonekano wa menyu ya mkato" kuona ikiwa una bahati.

  12.   Jefferson alisema

    SANA SHUKRANI KWA TAARIFA ILIYONITUMIKIA SANA KATIKA KAZI

  13.   Euphronia alisema

    Neema aliniwahi sana na kuendelea

  14.   jose alisema

    eta ya kick hahahaha asante kwa habari

  15.   alexa alisema

    Sikutumia hii inf lakini hata hivyo tankyou

  16.   paola alisema

    Halo, nadhani blogi yako ni nzuri.
    Lakini nina shida na menyu ya muktadha ya PC yangu na ningependa kukuambia juu yake ili uone ikiwa unaweza kunisaidia. Inatokea kwamba unapofungua MiPC na bonyeza-kulia kwenye diski yoyote, iwe diski ngumu, usb au cd drive, kompyuta haitii na haifunguzi menyu ya muktadha. Lakini ni tu kwenye MyPC, kwa sababu kwenye folda ikiwa utafungua menyu ya muktadha. Je! Unaweza kunisaidia tafadhali? Sijui cha kufanya au jinsi ya kutafuta msaada kwa shida hii.

  17.   Siki ya muuaji alisema

    Ikiwa kompyuta inatumiwa na watu zaidi, akaunti yako inaweza kuwa ndogo na huna ruhusa ya kufungua menyu ya muktadha katika vitengo. Ikiwa ni kompyuta yako ya kibinafsi, inaweza kuwa virusi au programu hasidi. Pitisha antivirus na antispyware.

  18.   dey alisema

    Ilinisaidia sana

  19.   dey alisema

    shukrani

  20.   Coketuelo alisema

    Kweli, ukweli ni kwamba nilijua ni nini hiyo yenyewe, ikiwa niliibofya kulia na matumizi yake na vile, sikujua ni nini kinachoitwa hiyo, ilisikika kama kitu kwangu, lakini sikujua nini.

    Asante sana kwa kweli!

  21.   yop alisema

    Kweli, haikunisaidia lakini ni nzuri…. kwa wengine = (^ ^) =

  22.   yop alisema

    Sio kwamba nilikuwa BAa vuzcanDDop lakini weno… <3 !! = (* _ 0) =
    Ikiwa hii inasaidia mademu, hakuna shida !! hata hivyo, asante

  23.   paula alisema

    Asante, walinisaidia tu na kile nilichohitaji. kwaheri;)

  24.   ortupan alisema

    Halo, nina shida na ni kwamba wakati ninabofya njia ya mkato ambayo ninayo kwenye eneo-kazi kwenye diski ya nje, haifunguki na diski zingine na ninapata kwenye skrini, «Ili kusanidi na kusanidi vifaa vya mfumo. , tumia jopo la kudhibiti. kudhibiti »Nimejaribu lakini sikuweza kuifanya. Asante mapema.

  25.   laura alisema

    hello haikuwa na faida kwangu

  26.   Jenny alisema

    Imenipa mambo mengi, asante, endelea

  27.   Johan alisema

    barua pepe yangu ni jhoncena_12_6@hotmail.com niongeze 8 ======= D

  28.   sebastian alisema

    hello wasichana mamacitas

  29.   NADIA alisema

    Mchango bora, hongera, endelea.

  30.   Diego alisema

    Nina shida, ninapobofya kwenye folda dirisha lingine la utaftaji linaonekana, jinsi ya kubadilisha chaguo kufungua badala ya kutafuta kutoka kwa menyu ya muktadha? Au jinsi ya kuunda hatua ili folda ifunguliwe? Asante

  31.   Maria alisema

    hii chid0o mgraxis aliniwahi

  32.   zanda alisema

    Halo, ninahitaji unisaidie tafadhali, ninahitaji hatua za kurekebisha aya kwa kutumia menyu ya dhana .. Natumai unaweza kunisaidia !!

  33.   maia alisema

    Ilinisaidia sana ... nilifikiri sikuwa tena nitafuta habari ninayohitaji ... hadi nilipopata ukurasa huu ... asante

  34.   paulina alisema

    ukurasa huu ni mzuri shukrani

  35.   Manuel alisema

    Mnayo (n) usiku mwema

    sakinisha maktaba ya regsvr32 C ifuatayo: windowssystem32crviewer.dll kwenye windows 7

    wakati wa kuifanya, inaniambia nambari ifuatayo ya makosa 0x80020009

    Je! Unaweza kunisaidia kuitengeneza?

    Asante mapema kwa umakini wako.

  36.   niangalie alisema

    hi grax kwa habari elfu shukrani

  37.   laura cecilia cruz de la cruz alisema

    Asante, ilinisaidia kuona jinsi menyu ya muktadha inavyozalishwa na ni nini hututumikia neema.

  38.   kuku alisema

    Ilinisaidia sana

    shukrani

  39.   EIFFEL JEFELSON alisema

    Asante kwa habari muhimu sana kwangu, asante sana

  40.   pout75 alisema

    Halo, menyu ya muktadha katika Internet Explorer haifanyi kazi kwangu, naweza kufanya nini? ilikuwa baada ya mtafiti wa mtandao 8 kuwekwa. Wameweka programu-jalizi inayoitwa accelerator na ambayo nadhani imekuwa ndiyo imezima kitufe cha kulia cha panya lakini tu kwenye wavuti. Asante

  41.   Jader alisema

    haisemi chochote cha kupendeza
    Salamu kwa watu wa kituo cha mfumo wa Barranquilla

  42.   JAZMIN MENDEZ INCLAN alisema

    HOLLO HUYU CHIDA UKURASA WAKO. HAPO JUU YA ZOTE LÑA KAULI YA JEJEJEJEJ

  43.   haijulikani alisema

    Asante sana, inavutia sana na imenisaidia sana

  44.   bruno alisema

    jinsi ya kupendeza na kueleweka, asante sana

  45.   nikoli alisema

    Asante sana, ilinisaidia sana kwa kazi yangu ya utafiti

  46.   raul alisema

    nani kuzimu nisaidie kwa nini skrini ya dhana

  47.   sakura alisema

    asante muuaji siki kwaheri

  48.   josh alisema

    chido guey aliniwahi kukumbuka salamu za upendo na amani kwa kamera zangu za ulimwengu

  49.   josh alisema

    kwa mara nyingine tena salamu kwa sakura mwambie kwamba mimi ni kutoka kwa salamu za mex kwa wanawake wote wazuri wazuri mtumwa wa mapenzi anasema kwaheri

  50.   luci na savi alisema

    Hello!
    ps habari hii ilitutumikia
    kwa kazi yetu ya habari
    Asante sana na tunatumahi kuwa wakati tutapata
    kazi nyingine ya jambo hilo hapa hebu tutafute mpya
    habari ... salamu *****

  51.   Jimmy alisema

    Kweli, haikuwa faida kwangu, ikiwa kwa mwingine
    Wana habari MUHIMU zaidi biie 😀

    besitosz !!

  52.   denise alisema

    jinsi vichaa, mimi nina gaaaayyyyy !!!!
    Upendo wewe tafadhali! napenda

  53.   denise alisema

    fakiuu !!!!!!

  54.   nikeli alisema

    Halo, sawa, ukweli ni kwamba, habari yako haikuwa na faida, sawa, samahani, ni ukweli.

    maandishi:
    endelea sawa samahani hahahahahahahahahahahahahaha

    BYE
    ni kicheko gani unapaswa

  55.   clau alisema

    Halo !! Nina shida kutafsiri msaada izarq .. Siwezi kuitumia ikiwa sielewi chochote !! Natumahi unaweza kunisaidia asante !!!

  56.   Eduardo alisema

    ina habari nzuri lakini nadhani itakuwa nzuri kuongeza habari zaidi

  57.   lupe alisema

    Je! Ni nini baridi ni kila kitu lakini ingekuwa bora zaidi ikiwa wangetoa mifano, je! Ninyi watu hufikiri hivyo ?????????????

  58.   ely alisema

    Natafuta kazi

  59.   cindy alisema

    haikunisaidia

  60.   Happyboy alisema

    Halo. Je! Unaweza kunisaidia tafadhali? Nina swali kwenye mtihani ambao sielewi. Je! Inaorodhesha chaguzi tofauti zilizojumuishwa kwenye menyu ya muktadha ya menyu ya Mwanzo katika Windows Vista, na kila moja inafanya nini? Nisaidie tafadhali…

  61.   milena alisema

    Halo ningependa kujua jinsi menyu ya muktadha imeundwa ni kwa mtihani wa shule

  62.   manuela alisema

    Ilikuwa sawa asante!

  63.   bangi alisema

    hello ninahitaji msaada muhimu sana kwa kazi na ikiwa unaweza kunijibu leo ​​vizuri zaidi ..
    Kweli, waliniuliza utofauti kati ya menyu ya muktadha wa dirisha la faili na dirisha la folda, lakini siwezi kutambua ni ipi na lazima pia nifanane, lakini kwa kuwa sijui ni windows zipi, Singejua jinsi ya kuwatambua. Niambie angalau ni dirisha gani tafadhali asante ...

  64.   chembe alisema

    Ninakushukuru sana kwa kutengeneza habari ya aina hii, ambayo imeelezewa vizuri, ninakupa 100

  65.   omar alisema

    nini garx nzuri kwa kunielezea

  66.   KIKALA alisema

    ASANTE, NAHUDUMU SANA

  67.   KIKALA alisema

    FENKIU WIMBI AMBALO LIMEKUWA BERDAD HASEMA HILI KWA SABABU LILIKUWA KWA UTUNZAJI TAMU

  68.   andreiitha alisema

    Shukrani kwa msaada wako :)

  69.   Samuel alisema

    Olaa alikuwa darasani na alinisaidia kupumzika .. Asante

  70.   Joni alisema

    Hii ilinihudumia shukrani nyingi, hii ilinifanya nipate daraja nzuri lakini sikustahili kwa sababu nilinakili 🙂

  71.   Valen alisema

    Halo. Kwa kazi waliniuliza: 8. Orodhesha yaliyomo kwenye menyu ya muktadha wa desktop ya Windows.
    Msaada! Asante!

  72.   FERNANDO alisema

    MTU YEYOTE ANAJUA JINSI YA KUHariri MAAGIZO YA MENU YA MAUDHUI?

    THANKS

  73.   Andres alisema

    hello unaweza kunisaidia na swali hili ..
    Menyu ya muktadha (bora) imegawanywaje?

  74.   katy alisema

    Halo, unaweza kunisaidia na menyu ya pop-up, tafadhali?

  75.   Carmelina alisema

    Ni kitu kibaya kama nini walinipa 1 kwa hiyo

  76.   Carmelina alisema

    Ni kitu kizuri gani walinipa 5 kwa hiyo

  77.   kumbukumbu ya dina alisema

    hello nina shida na menyu yangu ya muktadha kwa neno, nikibonyeza kulia inaonekana lakini hupotea mara moja .. tafadhali mtu anaweza kunisaidia
    Asante mapema