Manajan Aiki a cikin Chrome: Shin kun san ya wanzu?

Manajan Ayyuka a cikin Google Chrome

Shin kun san yadda "Task Manager" yake aiki? Ta hanyar ambaton wannan kalma ta kalmomi uku, mutane da yawa za su iya gano ta tare da tsarin aiki na Windows, saboda yana ɗaya daga cikin ayyukan da aka fi amfani da su lokacin da tsarin aikinmu ya faɗi.

Abin da mutane da yawa ba za su sani ba, shine wannan Manajan Task ɗin Windows ɗin ɗaya (ko kwafin sa) Hakanan akwai a cikin burauzar Google Chrome. La'akari da yanayin da Google yake son zuwa tare da burauzarsa da tsarin aiki a cikin Chromebooks, bai kamata ya zama baƙon abu ba cewa wannan aikin yana cikin yanayin da aka faɗi saboda da shi, za mu sami damar gyara 'yan matsalolin da za su iya kasancewa a kowane lokaci.

Menene Manajan Aiki a cikin Google Chrome don?

Idan kun yi amfani da wannan Manajan Aikin a cikin Windows, to bayanan da za mu ba ku na gaba ba zai zama da wahalar fahimta ta bangarenku ba, kodayake, idan za mu ɗan ɗauki lokaci don ƙoƙarin bayyanawa girman wannan aikin a cikin Google Chrome, duk tare da karamin misali wanda zamu ambata (azaman hasashe mai sauƙi) a ƙasa.

A ce a ɗan lokaci kana aiki tare da Google Chrome da takamaiman adadin shafuka, wanda a ciki akwai bayanai daban-daban game da "abokan ka". Za a iya samun lokacin da wasu daga cikin wadannan shafuka basa gama loda dukkan bayanan, wani abu wanda zaku iya fahimta a cikin ƙaramin alama mai motsi (madauwari) wanda yawanci yakan bayyana zuwa gefen hagu na shafin, wanda kawai ya zama daidai da "ɗaukar shafi". Idan wannan alamar ta kasance na dogon lokaci to bayanan da ke wannan shafin yanar gizon ba su gama lodawa gaba ɗaya ba. Hakanan yana iya faruwa cewa ƙaramin "X" wanda ke taimaka mana rufe shafin Google Chrome baya aiki, sabili da haka dole ne ayi ƙoƙarin amfani da Windows Task Manager don tilasta rufe duk mai binciken.

Ba tare da yin amfani da wannan fasalin na ƙarshe a cikin Windows ba, mutum zai iya kunna Google Chrome Task Manager a sauƙaƙe ta amfani da tsarin mai zuwa:

  • Jeka gunkin hamburger (layuka uku na kwance) a cikin hannun dama na sama.
  • Daga zaɓukan da aka nuna zaɓi ɗaya wanda ya ce «Toolsarin Kayan aiki".
  • Yanzu zaɓi zaɓi «Manajan Aiki".

Nan da nan za ku ga cewa pop-up taga ya bayyana a wannan lokacin, wanda shine raguwar abin da kuke iya gani a cikin Windows Task Manager; Kamar yadda yake a cikin mahalli na ƙarshe, anan zaku kuma iya lura da kasancewar waɗancan shafuka (da ƙari) waɗanda ke gudana. Kawai dole ne ka zabi shafin da ke haifar da matsalar na lodawa ko rufewa daga baya, zaɓi a cikin ɓangaren dama na dama (na wannan taga ɗaya) don «ƙarshen tsari» aiwatarwa.

tilasta rufe Chrome 00

Lokacin da kake aiwatar da wannan aikin zaka sami taga mai kama da wanda zamu sanya a ƙasa.

tilasta rufe Chrome

Wannan babbar fa'ida ce kuma tana taimakawa, tunda ba a rufe tab ɗin a zahiri ba sai dai, wancan An dakatar da kisa da karfi. Ta wannan hanyar, URL na shafin da abin ya shafa ke ci gaba da kiyayewa, kuma a ɓangarenmu za mu iya amfani da maɓallin da ke tsakiyar da ke cewa "Load Again" don sake yin shafin da ke da matsaloli a baya ya yi ƙoƙarin sake loda abubuwan da ke ciki.

Fa'idodin Task Manager a cikin Google Chrome

Idan kuna ƙoƙari ku sami fa'idodi na amfani da wannan aikin a cikin Google Chrome, dole ne mu ambaci cewa Task Manager na tsarin aiki na iya aiki muddin ya wanzu. Da yake magana kan Windows, a cikin wannan tsarin aiki idan wannan fasalin ya kasance, yanayin da ba za ka iya samun saukinsa a kan Linux ko Mac ba, wuraren da za ka iya amfani da wannan "Task Manager" kai tsaye daga burauzar Google Chrome kuma daga Okay, zuwa Hanyar da muka ba da shawara a sama.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.