Waɗannan duka labarai ne daga Google I / O 2015

Google

Google I / O 2015 ya fara jiya tare da babban taro da babban taro, wanda, kamar yadda muke tsammani, ya bar mana adadin labarai masu ban sha'awa. Sabon sigar tsarin aiki na Android, labarai masu kayatarwa na Android Wear, ko kuma ingantattun abubuwan cigaba da Google ya sanya a cikin wasu shahararrun aikace-aikacen sa sun kasance bangarori masu ban sha'awa, kodayake da yawa.

A cikin wannan labarin za mu yi a Ina nazarin duk labaran da zamu iya gani jiya, don haka ku sami kwanciyar hankali ku shirya don shiga duniyar Google, wanda jiya ya ɗan haɓaka kaɗan kuma sama da duk haɓaka ƙwarai.

Android M

Android M

Tare da sunan suna na Android M, Google jiya ta gabatar da sabon tsarinta na wayar salula, wanda a ciki zamu ga manyan labarai amma sama da duk gyara kurakuran da dole ne mu wahala yau a cikin Android Lollipop, kuma sama da duk wani cigaba a cikin amfani da batir wanda ke yanke kauna ga masu amfani da yawa. kowace rana.

A halin yanzu ba tare da suna na ƙarshe ba, wannan sabon sigar na Android zai ba mu manyan labarai guda 6, waɗanda zaku iya tunanin zasu karu tare da shigewar lokaci.

  • Android Pay. Tsarin biyan kudin wayar hannu na Google zai zo hannu da hannu tare da wannan sabuwar sigar ta Android M kuma duk da cewa har yanzu bamu san cikakken bayani ba, babu shakka babban labari ne
  • Izinin izini yana zama daidaito. Har zuwa yanzu, izinin aikace-aikacen sun kasance, bari mu sanya shi haka, bai dace ba. Tare da Android M an rage waɗannan kuma za a sanar da mu lokacin da za a yi amfani da su wanda za mu guji tsoran wasu aikace-aikace
  • Tabs na al'ada. Domin inganta ƙwarewar yanar gizo, Google ya ƙirƙiri shafuka na al'ada waɗanda zasu ba mu damar haɗa Chrome cikin aikace-aikace. A taron an nuna yadda za a iya amfani da wannan zaɓin tare da Pinterest tare da girma kuma sama da duk kyakkyawan sakamako
  • Manhajoji za suyi magana da juna fiye da kowane lokaci. Wannan zai bamu damar ganin junan mu ta wani yanayi.
  • Yatsun yatsu suka iso. Duk da cewa da yawa na'urorin Android sun riga sun haɗa wannan zaɓin, yanzu zai zo ne na asali kuma Google yana shirye ya yi amfani da shi. Misali, zai yiwu a yi amfani da Android Pay tare da zanan yatsanmu
  • Doze, sabon tsarin "mai kaifin baki"sarrafawa da kula da amfani da kuzari, wanda zai ƙara ikon cin gashin kai na na'urorinmu. Da fatan wani abu yafi aiki fiye da tsarin da aka aiwatar a cikin Android Lollipop don wannan dalili

Hotuna daga Google sun zama masu zaman kansu tare da sabbin abubuwa

Hotunan Google

Ya kasance ɗayan ɓoyayyun sirri ne a cikin ranakun kafin fara Google I / O, amma har zuwa jiya Google bai nuna sabon mai sarrafa hoto ba, wanda gaba ɗaya ya bar kowa ya gamsu sosai. Kuma hakane Da farko dai, ya zama mai cin gashin kansa daga Google Plus, wani abu da yake da matukar mahimmanci, amma kuma sabbin abubuwan da aka haɗa sun sanya shi ɗayan mafi kyawun aikace-aikacen wannan nau'in na guda nawa ake samu a kasuwa.

Daga yanzu, duk wani mai amfani da shi zai iya tsara hotunansa yadda yake so, ta hanyar kwanan wata, ta wurare da ma mutanen da suka bayyana a cikin su tunda aikace-aikacen da kansa zai iya yiwa alama. Kari kan haka, za mu iya shirya hotunanmu, kirkirar hotuna masu rai har ma da hada hotuna cikin sauri da sauki.

Iyakar abin da bai dace ba shine cewa ana iya adana hotuna marasa ƙarancin megapixels 16 ba tare da iyaka ba. Duk hotunan da suka wuce wadancan megapixels dole ne a rage su kafin a adana su a cikin gajimare ko amfani da sararin samaniyar mu.

Android Wear

Da yawa daga cikinmu sun yi tsammanin gabatarwar ƙarni na biyu na Moto 360 da Samsung ta madauwari smartwatch, amma hakan bai faru ba, kodayake ba a yanke hukuncin cewa hakan na iya faruwa a yau ba. A sakamakon haka, Google ya sanar da labarai masu ban sha'awa a cikin tsarin aikin sa na na'urorin da za'a iya sanyawa.

Mafi mahimmanci sune alamun hannu, yiwuwar zanawa akan allon na'urarmu, 'yancin kai da zasu samu daga yanzu, samun damar haɗi zuwa hanyoyin sadarwar WiFi ko yiwuwar nuna bayanai koyaushe akan allon idan ya juya a kashe.

Brillo, tsarin aiki don Intanet na Abubuwa

Google Na / Yã

Ya kasance jita-jita mai ƙarfi wanda aka yada ta hanyar sadarwar yanar gizo a cikin 'yan kwanakin nan kuma jiya ya zama gaskiya ta Google tare da gabatar da Brillo, tsarin aikin Android ne na Intanet na Abubuwa. Hakanan za'a inganta wannan software tare da Weave wanda zai bawa dukkan na'urori damar magana da juna, koda kuwa baya amfani da tsarin aiki na katuwar bincike. Barka da zuwa nan gaba!

A halin yanzu bamu san bayanai da yawa game da Haske ba, kodayake mun san cewa za'a sameshi kusan kowace na'ura tunda zamu iya cewa an inganta ta game da ainihin Android. Za'a iya samun sigar gwaji ga masu haɓaka a cikin kwata na uku na shekarar bara.

Babu wani sabon Chromecast, amma akwai labarai masu ban sha'awa

Google

Google bai gabatar da sigar Chromecast ta biyu a hukumance ba, wani abu da yawancinmu muke tsammani, amma a maimakon haka ya gabatar da wasu labarai ga na'urarta.

Daga cikin waɗannan sabbin labaran za mu iya haskaka fitowar mota da layuka waɗanda har zuwa yanzu ba su yi aiki sosai ba, kuma yanzu ana samun su ga duk masu haɓaka, wanda kawai zai iya zama wani abu mai kyau ga masu amfani.

Yanzu ma yana yiwuwa madubi allon kowane aikace-aikace. Misali, zamu iya amfani da allon talabijin muyi wasa da kuma allon wayar mu ta hannu kamar mai sarrafa tabawa, abin sha'awa ne?

Bugu da kari kuma a karshe Google ya sanar da cewa ikon iya kunna masu amfani da yawa a wasa ɗaya zai zama da sauƙi kuma shine cewa mutane da yawa na iya yin wasa lokaci ɗaya tare da na’urar tafi da gidanka ko kwamfutar hannu.

Allon kwali, gaskiyar abin da ke cikin Google ya zo ga iPhone

Abin da ya yaba da wargi a cikin Google I / O na ƙarshe ya ci gaba da haɓaka kuma ya sami ƙarin masu amfani. Muna magana ne ba shakka game da CardBoard, wanda ya riga ya sami sabon sigar da ke akwai don sauƙaƙe da rahusar damar samun damar gaskiyar abin da ke cikin Google.

Bugu da ƙari, tare da wannan sabon ƙarni na CardBoard za mu iya amfani da duk wani nau'ikan wayar hannu da ba ta dace ba, misali iphone wanda zai ba masu amfani da wayar hannu ta Apple damar jin daɗin gaskiyar abin ta hanya mai sauƙi.

Taswirorin Google suna ba da yanayin layi

Google

Taswirar Google tana ɗaya daga cikin sanannun sanannun ayyukan Google, kuma duk da cewa bamuyi tsammanin za a sanar da wani labari a cikin tsarin Google I / O ba, babban kamfanin binciken ya bamu labari mai kyau ga duk masu amfani. Kuma shine daga yanzu zamu iya yi amfani da taswirar ba tare da layi ba, wani abu mai fa'ida ga kowa.

Koyaya, abin bai tsaya anan ba kuma shine cewa ba kawai zamu iya amfani da taswirar waje ba amma misali har ila yau kwatance da aka nuna daga juya zuwa juya.

Taswirar Google yana ɗaukar tsalle mai tsayi wanda ya buƙaci ya kasance a tsayi na sauran aikace-aikacen wannan nau'in kuma ina jin tsoron cewa mun riga mun fuskanci mafi kyawun aikace-aikacen taswira na duk waɗanda ke akwai a kasuwa.

Shirya tafiya lafiya, koda ba layi, godiya ga Maps Google?.

Google Yanzu

Google Yanzu, taimakon muryar Google ya kasance jiya a cikin manyan jarumai na taron buɗe taron Google I / O 2015. Babban kamfanin binciken ya ci gaba da aiki a kan wannan sabis ɗin kuma ya gabatar da wasu labarai masu ban sha'awa waɗanda za su ba da damar ci gaba da yanke nisan da ke akwai tare da, misali, Siri ko kare kanta game da zuwan Cortana zuwa Google Play a cikin kwanaki masu zuwa.

Daga cikin sabon labaran da zamu samu akwai yiwuwar bincika duk abin da ke faruwa akan allon mu ta Google Now, sannan yanke shawarar abin da za ayi da aiwatarwa.

Bugu da ƙari Mataimakin muryar Google zai hango abubuwan da muke so nuna mana bayanai ba tare da neman su kai tsaye ko a bayyane ba. A cikin misalan da aka nuna a taron na jiya, wannan aikin bai fito karara ba, amma da fatan zai ci gaba da inganta mataimakan.

A ƙarshe Google ya nuna Babu nasara famfo ko menene iri ɗaya, yiwuwar Google Yanzu ana samunku kawai lokacin da inda kuke so. Daga yanzu za a nuna mai taimakon murya a kowane lokaci da wuri ba tare da yin la'akari da aikace-aikacen da muke ciki ko inda muke ba, abin sha'awa ne?

ƙarshe

Ranar farko ta Google I / O 2015 cike take da labarai, dayawa fiye da yadda muke tsammani, amma fatan basu tsaya anan ba kuma Google yaci gaba da nuna mana sabbin abubuwa da ayyuka. Menene ƙari Zai yi kyau idan muka ga wasu halaye na wasu sabbin abubuwa da aka gabatar jiya.

Hakanan ana sa ran wasu ƙirar za su yi amfani da taron don gabatar da wasu na'urori, don haka kasance a kan shafin yanar gizonmu domin a cikin hoursan awanni masu zuwa za mu iya ci gaba da ganin labarai masu ban sha'awa a cikin kayan na'urori.

Shirya don ci gaba da more Google I / O 2015?.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Nicolas m

    Labari mai kyau, amma gaskiya, ga wanda ya rubuta wannan, kafin buga shi, sake karanta shi ɗan'uwana, akwai masu haɗi da yawa da ɓacewa, kuma yana ɗaukar haɗin kai da haɗin kai ga rubutun kuma dole ne kuyi tunanin wane mahaɗin zai iya tafi don yin duk hankali. Idan kai ɗan jarida ne, fara karatun ɗan dabaru